Ana karya igiyoyin gani a wasu lokuta ta hanyar walkiya, musamman a lokacin tsawa a lokacin rani. Wannan lamarin ba makawa ne. Idan kuna son haɓaka aikin juriya na walƙiya na OPGW na USB na gani, zaku iya farawa daga abubuwan masu zuwa:
(1) Yi amfani da wayoyi na ƙasa masu kyau waɗanda ke da kyakkyawar damar daidaitawa tare da OPGW gwargwadon yiwuwa don ƙara ƙarfin shunt don kare OPGW; rage juriya na ƙasa na hasumiya da kafa wayoyi na ƙasa masu haɗawa, da yin amfani da fasaha mara daidaituwa mara daidaituwa don layukan kewayawa guda biyu akan hasumiya ɗaya, wanda zai iya rage yuwuwar faɗuwar walƙiya a lokaci guda na layukan kewayawa biyu.
;
(2) A cikin wuraren da ke da aikin walƙiya mai ƙarfi, babban juriya na ƙasa, da ƙasa mai rikitarwa, ana iya amfani da hanyoyin kamar rage juriya na ƙasa na hasumiya, ƙara yawan insulators, da tsarin rufewa marasa daidaituwa. Idan babu ɗayan waɗannan ayyukan, yi la'akari da yin amfani da kamun walƙiya na layi don rage haɗarin faɗuwar walƙiya.
Hakanan za'a iya inganta ƙarfin jurewar walƙiya daga ƙirar tsarin kebul na OPGW, kuma ana iya inganta waɗannan haɓakawa:
;
(1) Zayyana wani tazarar iska tsakanin igiyoyin waje da na ciki don sauƙaƙe saurin yaɗuwar zafin da ke haifar da tsananin zafin walƙiya, hana zafi daga watsawa daga igiyoyin waje zuwa igiyoyin ciki da filaye na gani, da hana lalacewa. zuwa filayen gani da ƙari Yana haifar da katsewar sadarwa.
;
(2) Don haɓaka ƙimar aluminum-to-karfe, ana iya amfani da ƙarfe mai ƙarfe na aluminum tare da haɓakar wutar lantarki mai ƙarfi, wanda ke ba da damar aluminum don narkewa da ɗaukar ƙarin kuzari da kuma kare wayoyi na ƙarfe na ciki. Wannan na iya ƙara maƙarƙashiya na gaba ɗaya OPGW, wanda kuma yana da matukar amfani ga juriya na walƙiya.